IMAGE TOOL

Wàññikatu Dayoo Nataal ak Soppikatu Tolluwaay Nataal bu nekk ci internet, bu xarala te njot, dafay nangu ñu di soppante diggante JPG, PNG, WebP, ak AVIF, te mën na soppi HEIC jëme ko ci yii formaa. Soppil ci anam gu yomb ay formaa yu siiw niki WebP ci JPG, WebP ci PNG, HEIC ci JPG, HEIC ci PNG, AVIF ci JPG, AVIF ci PNG, ak PNG ci JPG. Lépp ci sa nosukaay lañuy defee.

Yokkal ay Nataal

Fi ngay samp te bàyyi nataal yi

Dafa nangu JPG, PNG, WebP, AVIF, ak HEIC

*Mën nga yokk ay nataal yu bare ci benn yoon

75%
100%

Wone te Yebbi

Amoonagul nataal.

Faramfacci yu Mëneel yi

Ab pexe ci benn barab ci internet ngir wàññi dayoo, soppi formaa, ak coppite tolluwaayu nataal. Mën nga ci liggéeyal nataal yu bare ci benn yoon ci formaa yu siiw yépp niki JPG, PNG, WebP, AVIF, ak HEIC.

Wàññi Dayoo JPG

Ngir sa daluweb gën a gaaw te dëbb ab déer bu baax, jéego bu am solo mooy Wàññi Dayoo JPG. Sunu jumtukaay dafay jëfandikoo ay xarala yu fës ngir wàññi dayooy nataal yi te bañ a laal waatu gi, looloo tax mu baax lool ci wébu dizayn, i-meel, ak réseaux sociaux.

Wàññi Dayoo PNG

Ci ñi yéngu ci wébu dizayn, Wàññi Dayoo PNG dafay yombal ubbi xët yi. Sunu jumtukaay am na ay tànneef ngir wàññi dayoo bi ci anam gu fés te fàw mu sàmm lenn gi (transparence) tax PNG am solo lool.

Wàññi Dayoo Nataal

Jokkal doxinu sa daluweb te dëbb ab déer dafay yomb su fekkee da ngay Wàññi Dayoo Nataal. Sunu jumtukaay bu mat sëkk bi dafay nangu JPG, PNG, ak WebP, te dafay wàññi dayoo yi ci xarala te di sàmm waatu gi mu gën a nee.

Soppi WebP mu dem JPG

Yàa ngi am jafe-jafe ak nataali WebP? Sunu jumtukaay bu Soppi WebP mu dem JPG mooy pexe mi. Dafay soppi ci lu yomb nataali WebP yu bees yi jëme leen ci formaa JPG bi ñépp nangu, ngir nataal yi man a feeñ te ñu man leen a séddoo ci bépp jumtukaay.

Soppi WebP mu dem PNG

Soo bëggee jëfandikoo ab nataal WebP bu am lenn ci ab tëriin bu nanguwul WebP, sunu jumtukaay bu Soppi WebP mu dem PNG mooy sa tànneef bi gën. Lii dafay soppi sa nataal WebP te du laal dara ci solo gi, te di sàmm lenn gi ci anam gu mat sëkk.

Soppi PNG mu dem JPG

Soo soxlaatul lenn gi, sunu jumtukaay bu Soppi PNG mu dem JPG dafa baax lool ngir dëbb ab déer ak gaawal yónnee gi. Liggéey bu yomb bii dafay tax nga man a soppi say nataal PNG jëme leen ci JPG yu gën a tuuti te gën a yomb a jëfandikoo.

Soppi HEIC mu dem JPG

Ngir man a génn ci keru Apple, sunu jumtukaay bu Soppi HEIC mu dem JPG dafa am solo lool. Dafay soppi ci anam gu yomb nataali HEIC yu jóge ci sa iPhone jëme leen ci formaa JPG bi ñépp xam, loolu di safara jafe-jafey nataal yi ci Windows, Android, ak ci internet bépp.

Soppi HEIC mu dem PNG

Ngir liggéey bu xarala bu laaj waatu gu kawe, sunu jumtukaay bu Soppi HEIC mu dem PNG mooy tànneef bi gën. Dafay soppi nataali HEIC te du ci ñakk dara, mu joxe ay PNG yu waaute, di sàmm solo gépp ak lenn gu mu man a am.

Soppi AVIF mu dem JPG

Ngir say nataal yu bees te ñu wàññi dayoo bi lool feeñ ci bépp barab, jëfandikul sunu jumtukaay bu Soppi AVIF mu dem JPG. Lii dafay safara jafe-jafey formaa AVIF bi ñu gëgul a xam, mu soppi ko JPG bi ñépp mënees a jëfandikoo.

Soppi AVIF mu dem PNG

Sunu jumtukaay bu Soppi AVIF mu dem PNG dafay tax say nataal AVIF yu bees te am lenn man a dox ci bépp barab. Ab jumtukaay bu am solo la ngir am ay njëriñ yu sax te waatu ci dizayn bu xarala, mu defar ab PNG bu ñakkul dara.

Soppi JPG mu dem WebP

Ab jéego bu am solo ci yeesalu daluweb mooy Soppi JPG mu dem WebP. Sunu jumtukaay dafay tax nga jëfandikoo formaa bi Google digle, mu wàññi dayooy nataal yi ba 70% te waatu gi du wàññiku, loolu di yokk gaawaayu xët yi, joxe gis-gis bu neex, te yokk sa rang ci SEO.

Soppi PNG mu dem WebP

Ci PNG yu am lenn, li gën mooy Soppi PNG mu dem WebP ngir doxinu daluweb. Formaa WebP gën a tuuti, gën a gaaw, te nangu na lenn, looloo tax ñu ko gën a sopp ci wébu dizayn bu bees ngir boole waatu ak gaawaay.

Soppi JPG mu dem PNG

Ngir bañ waatu gi di wàññiku saa su nekk ngay soppi nataal bi, jëfandikul sunu jumtukaay bu Soppi JPG mu dem PNG. Lii dafa am solo su fekkee dafa laaj nga defaraat nataal bi walla nga soxla waatu gu gën a kawe ngir móol, ndaxte dafay soppi JPG bi am ñàkk jëme ko ci PNG bu amul ñàkk.

Soppi JPG mu dem AVIF

Nammal wàññi dayoo bu gën a fës booy Soppi JPG mu dem AVIF. Lii dafay joxe ab wàññiku bu ëpp WebP, di matal dayooy nataal yi. Ab jéego bu am solo la ci ñiy wut doxinu daluweb bu teq.

Soppi PNG mu dem AVIF

Ngir sàmm say nataal ci jamono jiy ñëw, Soppi PNG mu dem AVIF. Formaa bii nangu na lenn ak HDR te wàññi gi mu def gën a fës. Mooy tànneef bi gën ci tëriin yiy laaj doxinu bu kawe ak waatu gu sori.

Gindiku ci Tànneef yi

Xamalaatal sa bopp solo ak ni ñuy jëfandikoo tànneef bu nekk, ngir gënal sa njëriñ li ngay am ci soppi nataal yi.

1

Waatug Wàññi Dayoo

Tànneef bii, dafay jëf rek su fekkee formaa bu mujj bi di JPG, WebP (bu am ñàkk), walla AVIF (bu am ñàkk).

Su lim bi wàññikoo, dayoo bi day gën a tuuti, waaye waatug nataal bi day wàññiku. Lim bi ñu gën a digle mooy 75, ndaxte dafay joxe ab tolluwaay bu baax diggante dayoo ak waatu.

Su fekkee dayoo bi dafa gën a réy, jéemal wàññi tolluwaayu nataal bi, ndaxte loolu moo gën a gaaw ci wàññi dayoo bi.

2

Coppiteg Tolluwaay

Wàññil tolluwaayu nataal bi ci téeméer, mu topp na mu meloon. 100% day tekki bàyyi tolluwaay bu njëkk bi.

Wàññi tolluwaay bi, mën na wàññi dayoo bi ci anam gu fés. Su fekkee soxlawoo tolluwaay bu réy, lii mooy pexe mu gën a am solo ngir wàññi dayoo bi.

Su tànneef yépp desee noonu, te ñu jël 100% tolluwaay làmboo. Su ñu ko teggee ci 75% tolluwaay, dayoo bi day wàññiku lu toll ci 30%; su ñu ko teggee ci 50% tolluwaay, day wàññiku lu toll ci 65%; su ñu ko teggee ci 25% tolluwaay, day wàññiku lu toll ci 88%.

3

Formaa bu Mujj

Tànnal formaa bi nga bëgg nataal bi génnee. Formaa bu nekk am na ay njëriñam ak fumu gën a jaadu.

Wàññi Dayoo Automatik: Tànneef bii, day jël pexe bu mu gën a jàpp ci nataal bi nga joxe:

  • Su nataal bi nekkee JPG, JPG la koy wàññee.
  • Su nataal bi nekkee PNG, PNG (bu am ñàkk) la koy wàññee.
  • Su nataal bi nekkee WebP, WebP (bu am ñàkk) la koy wàññee.
  • Su nataal bi nekkee AVIF, AVIF (bu am ñàkk) la koy wàññee.
  • Su nataal bi nekkee HEIC, JPG la koy soppi.

Mën nga tànn itam sa bopp formaa bi nga bëgg. Lii mooy tekki tànneef bu nekk:

JPG: Mooy formaa bi ñu gën a jëfandikoo, waaye nanguwul lenn (transparence). Bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom, mën na wàññi dayoo bi lu tollu ci 90%. Ci waatu 75, ñàkk gi kenn du ko gis. Su fekkee soxlawoo lenn (li ëpp ci nataal yi), soppi ko JPG mooy tànneef bi gën.

PNG (bu am ñàkk): Dafa nangu lenn te am tuuti ñàkk ci waatu. Day wàññi dayoo bi lu tollu ci 70% bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom. Tànnal ko rek su fekkee dafa la laaj nga am lenn te ci formaa PNG. Su dul loolu, JPG moo gën a ame waatu te dayoo bi tuuti (waaye amul lenn), walla WebP (bu am ñàkk) moo gën a ame waatu, gën a tuuti, te am lenn, looloo tax mu gën su fekkee PNG sart la ci yaw.

PNG (bu amul ñàkk): Dafa nangu lenn te amul benn ñàkk ci waatu. Day wàññi dayoo bi lu tollu ci 20% bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom. Waaye, su fekkee formaa PNG sartul, WebP (bu amul ñàkk) moo gën ndaxte dayoo bi moo gën a tuuti.

WebP (bu am ñàkk): Dafa nangu lenn te am tuuti ñàkk ci waatu. Day wàññi dayoo bi lu tollu ci 90% bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom. Wuutula bu baax PNG (bu am ñàkk), ndaxte waatu bi gën na te dayoo bi tuuti na. Fàttalikul ne am na ay nosukaay yu yàgg yu nanguwul WebP.

WebP (bu amul ñàkk): Dafa nangu lenn te amul benn ñàkk ci waatu. Day wàññi dayoo bi lu tollu ci 50% bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom, looloo tax mu gën PNG (bu amul ñàkk). Fàttalikul ne am na ay nosukaay yu yàgg yu nanguwul WebP.

AVIF (bu am ñàkk): Dafa nangu lenn te am tuuti ñàkk ci waatu. Donnu na WebP te moo ko gën a fete kaw ci wàññi dayoo. Day wàññi dayoo bi lu tollu ci 94% bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom. AVIF, di formaa bu bees te xarala, joxe na waatu gu kawe ak dayoo bu tuuti lool. Waaye, nosukaay ak browser yu bare nanguwuñu ko leegi. Formaa bii moo gën ci ñi xam mbir mi walla su dee xam nga ne jumtukaay yi mu jëm mën nañu ko jëfandikoo.

AVIF (bu amul ñàkk): Dafa nangu lenn te amul benn ñàkk ci waatu. Bu ñu ko méngalee ak PNG bu ñu wàññul dayoom, wàññi gi mu ciy def bariwul, am na sax yenn saa yi dayoo bi di yokku. Lu dul soxla bu leer, PNG (bu amul ñàkk) walla WebP (bu amul ñàkk) ñoo gën.

© 2025 IMAGE TOOL